Komawa zuwa duniyar cinikin ƴan ƙwallo, akwai babban aiki a yankin. A cikin makonni masu zuwa, ƙungiyoyi da yawa na Premier League suna ci gaba da taka leda da cinikin ƴan ƙwallo don tabbatar da cewa suna da ɗan wasan da za su iya taimakawa wajen cimma burin su na gasar. A nan ne muka samu bayanin cinikin ƴan ƙwallo na makon.
Gabriel Martinelli, 21, ya ƙulla sabuwar yarjejeniya da Arsenal wadda za ta ba shi damar ci gaba da zama a ƙungiyar har 2027. Newcastle United ta shiga sahun masu rige-rigen sayen mai buga wa Ingila tsakiya Jude Bellingham, 19, daga Borussia Dortmund. Todd Boehly, ya fusata Fiorentina bayan da mai Chelsea ɗin ya ƙudiri aniyar ƙoƙarin sayen ɗan wasan Morocco na tsakiya Sofyan Amrabat, 26. River Plate ta shirya karɓar kusan £28m sakamakon komawar ɗan wasan tsakiya na Argentina Enzo Fernandez mai shekara 22 zuwa Chelsea daga Benfica.
Tottenham ta kusa kammala tattaunawar sayen dan wasan gaba na Spaniya Gerard Deulofeu, 28. Wakilin Moises Caicedo, 21, ya soki Brighton saboda ƙin amincewa ɗan wasan tsakiyar na Ecuador ya koma Arsenal. An sa ran cikin ƴan kwanaki masu zuwa, ɗan wasan Ingila Jack Harrison, 26, zai sabunta kwantiraginsa a Leeds United.
Mai buga wa Spaniya tsakiya Isco, 30, yana neman sabon kulob, kuma Everton ke duba yiwuwar sayen shi. Juventus na duba yiwuwar cefanar da ko ma kawo ƙarshen kwantiragin ɗan wasan tsakiyar Faransa mai shekara 29, Paul Pogba. An sa ran ɗan wasan Faransa Olivier Giroud, 36, zai tsawaita kwantiraginsa a AC Milan da shekara ɗaya har zuwa 2024.
A cikin makonni masu zuwa, komawa zuwa gasar Ingila mai girma za ta samu karɓuwa da yawa daga cinikin ƴan ƙwallon kafar. Yayin da ƙungiyoyi na Premier League suke duba yiwuwar sayen wasu ɗan wasan, wasu kuma suna neman sabon kulob, za mu iya ci gaba da ganin cinikin ƴan ƙwallo a gasar Ingila da kuma gasar Zakarun Turai.
Kamar yadda muke gani, cinikin ƴan ƙwallo na Premier League ya zama babban aiki a cikin makonni masu zuwa. A nan, muna kawo muku bayanin cinikin ƴan ƙwallon da aka yi a cikin makonni masu zuwa, ciki har da Gabriel Martinelli da Jude Bellingham da Isco da Paul Pogba da Olivier Giroud. Kada ka bar wannan labarin, sai dai ka kasance a kan shirye don karin bayani a kan cinikin ƴan ƙwallon da ake yi a Premier League.
Source: www.bbc.com